Sapphire kristal guda ɗaya abu ne mai tsayi mai tsayi, kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai da bayyananniyar gani a kan kewayon tsayi mai faɗi. Saboda waɗannan fa'idodin, ana amfani da shi sosai a masana'antu daban-daban waɗanda suka haɗa da kiwon lafiya, injiniyanci, samar da soja, jirgin sama, na gani.
Don haɓaka babban diamita guda sapphire crystal, ana amfani da hanyoyin Kyropoulos (Ky) da Czochralski (Cz). Hanyar Cz wata dabara ce ta haɓaka kristal guda ɗaya da ake amfani da ita sosai wacce alumina ke narkar da ita a cikin ƙwanƙwasa kuma aka ja iri; iri yana jujjuyawa lokaci guda bayan tuntuɓar narkakkar saman saman ƙarfe, kuma hanyar Ky ana amfani da ita ne don haɓaka kristal guda ɗaya na babban diamita sapphire. Ko da yake ainihin wutar makera ta yi kama da hanyar Cz, kristal iri baya juyawa bayan tuntuɓar narkakkar alumina, amma sannu a hankali yana rage zafin zafi don ba da damar kristal guda ya yi girma ƙasa daga kristal iri. Za mu iya amfani da samfurori masu tsayayya da zafin jiki a cikin tanderun sapphire, irin su tungsten crucible, molybdenum crucible, tungsten da molybdenum garkuwar zafi, tungsten dumama element da sauran kayan tungsten da molybdenum na musamman.